Tushen shigarwa na ajiyar sanyi da la'akari

Ajiye sanyi kayan sanyi ne mai ƙarancin zafin jiki.Shigar da ajiyar sanyi yana da matukar muhimmanci.Rashin shigarwa mara kyau zai haifar da matsaloli da kasawa da yawa, har ma da ƙara yawan farashin ajiyar sanyi kuma yana rage yawan rayuwar sabis na kayan aiki.

cold storage
cold storage

Haɗa kwamitin ajiyar sanyi

Haɗa kwamitin ajiyar sanyi shine mataki na farko a cikin ginin ajiyar sanyi.Saboda rashin daidaituwar ƙasa, ya kamata a daidaita sashin ajiya don sanya tazarar ɗakin ajiya ƙarami sosai.Dole ne a daidaita saman saman kuma a daidaita shi, don haka an rufe murfin murfin don ƙara darajar hatimi.Ana buƙatar Sealant tsakanin kwamitin ajiya mai sanyi don ƙara matsewa.Don ɗakin sanyi mai ƙarancin zafin jiki ko ultra low zafin dakin, ratar da ke tsakanin bangarorin biyu ana lulluɓe shi da mai ɗaukar hoto don yin rufin thermal.

Tsarin kula da ajiyar sanyi

Adana sanyi haɗe tare da sarrafawa ta atomatik ya fi dacewa kuma mai dorewa don amfani.Tare da gaba ɗaya balaga na masana'antar firiji, sarrafa sarrafa kansa yana ƙara zama ɗan adam, daga ikon juyawa na farko - sarrafa sarrafa kansa - sarrafa guntu guda ɗaya - sarrafa injin injin dijital na fasaha - gani, SMS, sarrafa tunatarwa ta waya. , da sauransu. Aiwatar da kai tsaye za ta zama babbar kasuwa ta gaba.Ya kamata wayar ta zabi daidaitattun ma'auni na kasa, saboda ajiyar sanyi kayan aiki ne mai amfani da makamashi mai yawa, kuma wayar tana buƙatar ɗaukar shigarwa da fitarwa na wutar lantarki.Kyakkyawan waya na iya tabbatar da kwanciyar hankali da aminci na amfani da shi na dogon lokaci.

La'akari da Tsarin Refrigeration

A matsayin wani muhimmin mahimmanci a cikin aikin firiji na ajiyar sanyi, ya kamata a ba da kulawa ta musamman a lokacin aiki, wanda ke da alaƙa da yawan aikin firiji da alamun amfani da makamashi.

1. Lokacin da aka narkar da bututun jan ƙarfe, tsaftace oxide a cikin tsarin a cikin lokaci, kuma a zubar da shi da nitrogen idan ya cancanta, in ba haka ba oxide zai shiga cikin compressor da mai, yana haifar da toshewar gida.
2. Ya kamata a nannade murfin tare da bututu mai kauri na 2 cm mai kauri don tabbatar da sanyaya na refrigerant lokacin da yake gudana a cikin tsarin haɗin gida da waje, yana haifar da asarar wani ɓangare na makamashi mai sanyaya da kuma ƙara yawan asarar wutar lantarki. .
3. Ya kamata a raba wayoyi ta hanyar PVC casing don kare kariya na wayoyi.
4. Refrigerant ya kamata yayi amfani da refrigerant tare da mafi girman tsarki.
5. A rika yin aiki mai kyau na rigakafin gobara a lokacin walda, shirya na’urorin kashe gobara da ruwan famfo kafin walda, da kuma wayar da kan jama’a game da rigakafin gobara, idan ba haka ba illar za ta yi illa, kuma ba a gaggawar yin nadama.
6. Bayan an kammala tsarin firiji, akalla sa'o'i 48 na aikin kula da matsa lamba don tabbatar da cewa tsarin firiji na ajiyar sanyi ba shi da 100% kyauta.


Lokacin aikawa: Afrilu-06-2022

Aiko mana da sakon ku: